♥ 9A1's Førµm ♥
Chào, Khách.!
Xin mời đăng nhập ở bên dưới.

WELCOME TO FORUM

Join the forum, it's quick and easy

♥ 9A1's Førµm ♥
Chào, Khách.!
Xin mời đăng nhập ở bên dưới.

WELCOME TO FORUM
♥ 9A1's Førµm ♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Truyện bến Thiên Đường - Kì cuối: Lá thư tới thiên đường

Go down

Truyện bến Thiên Đường - Kì cuối: Lá thư tới thiên đường Empty Truyện bến Thiên Đường - Kì cuối: Lá thư tới thiên đường

Bài gửi by Lou® - Lađê Sat 18 Sep 2010 - 19:29

"Tạm biệt tình yêu của anh,

Tình yêu của anh, người mà anh nghĩ anh sẽ dành trọn cả cuộc đời này để bảo vệ, người mà anh những tưởng còn quan trọng hơn chính bản thân. Anh giờ đã hiểu tại sao em chẳng bao giờ chịu hứa một thứ gì, vì nếu có thì bây giờ em đã là 1 kẻ thất hứa rồi. Giờ anh thấy ân hận rất nhiều, đáng lẽ ngày ấy anh đừng hứa quá nhiều, anh toàn hứa những thứ mình không thể làm. Lẽ ra anh không nên hứa sẽ yêu em , sẽ bên em mãi mãi để bây giờ chỉ riêng việc đi theo em mà anh cũng không có đủ dũng cảm để làm được. Anh thật sự nhớ em rất nhiều, nhớ đến nỗi tưởng chừng bản thân không thể thở nỗi vì đắm chìm trong sự nhớ nhung dai dẳng. Từng góc phố, từng nẻo đường anh đi qua đều thấp thóang đâu đó hình bóng của em, ánh lên nụ cười của em. Anh càng bảo bản thân mình phải quên thì chỉ càng thêm nhớ em nhiều hơn, thật là trớ trêu phải không em?"

Truyện bến Thiên Đường - Kì cuối: Lá thư tới thiên đường E5bchildreninparadiseXIbyshelyang

Viết đến đây, Vũ Phong nhớ đến quá khứ khi xưa còn Phương của anh. Anh vẫn không thích dùng những từ mang tính chất sở hữu vì chẳng có thứ gì hiện hữu thật sự là của mình, nhưng đối với Phương thì anh luôn muốn cô là của riêng mình.

Anh viết thư này chẳng phải để trách móc em vì đã bỏ anh lại một mình trơ trọi giữa cuộc đời này, anh chỉ muốn có một câu trả lời cho những thắc mắc trong anh. Anh nhiều lần tự hỏi em có thật sự thuộc về anh hay không? Hay em cũng như bao người khác đến rồi lại đi? Nhưng rồi anh lại tự biện hộ rằng em đã từng yêu anh thật và anh chính là định mệnh của em, anh phải tin tưởng vào em chứ.

Tình yêu của anh, anh đã từng đau đớn vô cùng, đến bây giờ nỗi đau vẫn còn âm ỉ không dứt. Anh đã tự hỏi rằng mình có thể bao giờ bớt yêu em? Và anh đã có câu trả lời cho chính mình. Xin lỗi vì có thể làm em lo lắng cho anh nhưng tình yêu của anh đối với em chưa bao giờ thay đổi. Xa cách chỉ làm cho tình yêu đấy càng mãnh liệt thêm. Tình yêu của anh là lửa, em là dầu, còn sự xa cách này là oxy. Dầu và oxy làm ngọn lửa càng bừng cháy dữ dội. Anh mỗi ngày mỗi yêu em thêm một chút. Càng yêu em nhiều thì anh càng đau hơn rất nhiều.Nếu anh biết mình yêu em nhiều thế này thì có lẽ ngay từ đầu tiên chúng ta gặp nhau anh đã cầu hôn em rồi. Anh luôn nghĩ đàn ông chỉ được khóc 3 lần trong đời, vì thế em yêu, anh sẽ chẳng bao giờ rơi nước mắt vì em thêm lần nào nữa. Nỗi đau gặm nhấm trái tim anh nhưng anh không thể biểu hiện ra ngoài, nước mắt chảy ngược vào trong sao quá đắng cay.’

Anh biết anh chẳng khóc được nữa, nỗi đau này dường như đã trở thành một cơn nghiện. Anh nghiện cảm giác được bơi trong sự hoài niệm, được đau cho chuyện tình dang dở của họ, vì sự thật quá phũ phàng đối với anh, sự thật là Phương chẳng còn bên anh. Quãng đường đời phía trước còn dài mà chỉ mình anh bước đi một mình trên con đường đó.

Biết bao giờ anh mới có thể gặp lại em? 5 năm, 10 năm hay 20 năm? Anh không biết. Chẳng có thắc mắc nào của anh mà anh có thể trả lời một cách chắc chắn. Nhưng em yêu, một điều anh chắc chắn rằng dù bao lâu đi nữa thì anh vẫn có thể chờ. Gặp lại em là lẽ sống của anh, là tất cả những gì anh ao ước. Thế nhé em! Chúng ta lại gặp lại nhau một ngày nào đó. Anh mãi yêu em, tình yêu của anh."

Anh gấp đôi tờ giấy lại rồi đốt nó, Vũ Phong vốn không phải là người mê tín, anh không tin vào sự tồn tại của một thế giời ngoài thế giới anh đang sống nhưng bây giờ, Vũ Phong buộc phải tin vào nó. Anh muốn tin rằng Phương đang ở đâu đó chờ anh, anh muốn tin rằng chút sám hối của anh sẽ tới được chỗ Phương. Khi cô ra đi, anh vẫn còn chưa kịp nói một lời xin lỗi. Những ngày tháng cô vì anh mà đau khổ, anh vẫn chưa kịp xin cô tha thứ.

Một cơn gió vô tình thổi đống tro tàn trong tay Vũ Phong, những mảnh tro xám cuối cùng của một mối tình vô vọng bay cao mãi rồi chìm vào màn sương khói mờ ảo. Vũ Phong buồn bã nhìn theo đám tro tàn. Anh biết rõ một điều từ nay về sau anh sẽ chẳng bao giờ quay lại đây một lần nữa.

Hà Anh chỉ dám đứng nhìn Vũ Phong từ phía xa, cô nắm chặt tay Vân Trang hơn rồi thở dài. Cái thở dài chua xót tiếc thương cho một tình yêu không thành. Hà Anh luôn tin ông trời rất công bằng , cô luôn nghĩ rằng những người yêu nhau rồi sẽ đến được bên nhau. Những niềm tin ấy dường như đã vỡ vụn sau sự ra đi mãi mãi của Phương. Hà Anh ngàn lần trách cứ ông trời sao quá bất công lấy đi hạnh phúc của Phương khi cô đã gần chạm tay đến nó. Bên ngưỡng cửa thiên đường , người ta vẫn có thể rơi xuống địa ngục ngay lập tức.

Đứng bên cạnh Hà Anh, Vân Trang cũng yên lặng. Cái ngày bệnh viện gọi điện cho cô nói rằng Phương bị một chiếc xe đâm vào, một nửa trái tim của Vân Trang dường như cũng chết theo người chị em xấu số đó rồi.

Một giọt nước mắt trên khóe mi Vân Trang, cái hình ảnh của Vũ Phong hôm nay rỗi sẽ in sâu trong tâm trí Vân Trang mãi mãi. Cô tự nhiên hiểu rằng nỗi đau khổ lớn nhất trong tình yêu là gì. Đó không phải là việc phải là việc hai người yêu nhau phải sống xa nhau, bởi ít nhất lúc đó họ vẫn còn đang chia sẽ chung một bầu không khí, họ vẫn còn có thể gặp lại nhau bất cứ lúc nào. Nhưng khi con người ta ở hai thế giới khác nhau, cái ranh giới mong manh giữa hai cõi âm dương chẳng thể cho những người yêu nhau đến được bên nhau.

Hà Anh và Vân Trang khóc, cả hai không hề biết rằng có một người khác cũng đang khóc. Những giọt nước mắt rời trên khuôn mặt Phương. Đến giờ phút này Phương mới biết mình không còn hiện hữu trên thế giới này nữa. Cô đã vĩnh viễn ra đi vào ngày cái ngày cô tìm đến với anh, cô đã rời xa anh mãi mãi đúng vào cái ngày cô và anh định làm lành. Cô muốn chạy tới chỗ Vũ Phong, cô muốn chạy tới chỗ Hà Anh và Vân Trang biết bao. Phương khóc nấc lên. Giờ thì ngay cả những giọt nước mắt của cô cũng không ai nhìn thấy được nữa.

‘Vũ Phong, em muốn chạy đến bên anh biết chừng nào. Em muốn ôm chặt anh, muốn hôn anh nhiều như trước đây. Còn rất nhiều việc em muốn làm cùng anh, còn rất nhiều việc chúng ta chữ kịp làm. Giờ thì em chẳng bao giờ làm được nữa rồi, giờ thì ngay cả chuyện trách móc anh, đau khổ vì anh đã không ở cạnh em, em cũng không thể làm được nữa. Người ta chẳng thế khóc, chẳng thể cười, chẳng thể biểu lộ một chút cảm xúc khi người ta đã chết.

Phương lướt nhẹ ngón tay trên chiếc điện thoại. Cuối cùng Phương cũng đủ mãnh mẽ để xóa đi tin nhắn đã lưu rất lâu trong điện thoại. Tin nhắn của Vũ Phong vào cái ngày cô và anh định sẽ làm lành, Phương sẽ chẳng bao giờ nhận được thêm tin nhắn nào từ anh nữa. Làm sao anh có thể gửi tin nhắn cho một người đã qua đời như cô chứ .

Phương bỗng thấy chân mình nhẹ tênh. Cô có cảm giác mình đang tan biến dần , cô có cảm giác mọi thứ xung quanh bắt đầu trở nên vô hình.Có lẽ thời gian dành cho cô để lưu luyến thế giới này đã kết thúc thật rồi. Đã tới lúc Phương phải đi. Đã tới lúc cô rời xa tình yêu của đời cô. Phương mỉm cười nhẹ. Cô đã kịp biết câu trả lời của anh , cô đã hiểu anh yêu cô nhiều tới thế nào. Giờ thì Phương chẳng còn hối tiếc điều gì nữa.

Hoàng hôn buông xuống , bóng tối phủ lên cảnh vật. Hình ảnh một chàng trai gục xuống bên cạnh một nấm mồ lẻ loi mờ nhạt dần rồi chìm vào bóng tối.

"Vũ Phong , anh đã từng nói rằng ngày nào mà anh còn sống thì anh còn yêu em…………… Nhưng anh sẽ chẳng bao giờ biết được, ngày mà em đã chết, em vẫn còn yêu anh".

Mãi mãi có lẽ cả hai chẳng bao giờ biết chắc chắn được họ đã yêu nhau nhiều như thế nào.
Lou® - Lađê
Lou® - Lađê
Mod
Mod

http://choiblog.com/blog-319774.html

- Similar topics